IBus - en to mr translation catalogue (162 entries)

en: %s is unknown command!
mr: %s अपरिचीत आदेश आहे!

en: (Not implemented)
mr: (लागू केले नाही)

en: <b>Font and Style</b>
mr: <b>फॉन्ट व शैली</b>

en: <b>Global input method settings</b>
mr: <b>ग्लोबल इंपुट पद्धत सेटिंग्स्</b>

en: <b>Keyboard Layout</b>
mr: <b>कळफलक मांडणी</b>

en: <b>Keyboard Shortcuts</b>
mr: <b>कळफलक शार्टकट</b>

en: <b>Startup</b>
mr: <b>स्टार्टअप</b>

en: <big><b>IBus</b></big>
    <small>The intelligent input bus</small>
    Homepage: https://github.com/ibus/ibus/wiki
mr: <big><b>IBus</b></big>
    <small>हुशार इनपुट बस</small>
    मुख्यपान: https://github.com/ibus/ibus/wiki

en: <small><i>The active input method can be switched around from the selected ones in the above list by pressing the keyboard shortcut keys or clicking the panel icon.</i></small>
mr: <small><i> कळफलक शॉर्टकट किज दाबून किंवा पटलावरील चिन्ह क्लिक करून वरील सूचीपासून पसंत केलेल्या सक्रीय इंपुट पद्धतीचा वापर शक्य आहे.</i></small>

en: About
mr: विषयी

en: Add the selected input method into the enabled input methods
mr: नीवडलेली इंपुट पद्धत कार्यक्षम इंपुट पद्धतींमध्ये समावेश करा

en: Advanced
mr: प्रगत

en: Always
mr: नेहमी

en: Author: %s
mr: लेखक: %s

en: Auto hide
mr: स्वयं लपवा

en: Bottom left corner
mr: तळापासून डावा कोपरा

en: Bottom right corner
mr: तळापासून उजवा कोपरा

en: Can't connect to IBus.
mr: IBus शी जोडणी अशक्य.

en: Candidates orientation:
mr: घटकांचे निर्देशन:

en: Commands:
mr: आदेश:

en: Copyright (c) 2007-2010 Peng Huang
    Copyright (c) 2007-2010 Red Hat, Inc.
mr: सर्वहक्काधिकार (c) 2007-2010 पेंग हुआंग
    सर्वहक्काधिकार (c) 2007-2010 Red Hat, Inc.

en: Create registry cache
mr: रेजिस्ट्रि कॅशे निर्माण करा

en: Custom
mr: मनपसंत

en: Custom font
mr: मनपसंत फॉन्ट

en: Custom font name for language panel
mr: भाषा पटल करीता स्वपसंत फॉन्ट नाव

en: DConf preserve name prefixes
mr: DConf प्रिझर्व्ह नेम प्रिफिक्सेस्

en: Description:
mr: वर्णन:

en: Disable shortcut keys
mr: शार्टकट किज् बंद करा

en: Disable:
mr: बंद करा:

en: Do not show
mr: पुन्हा दाखवू नका

en: Done
mr: पूर्ण झाले

en: Embed Preedit Text
mr: प्रिएडीट मजकूर एम्बेड करा

en: Embed Preedit Text in Application Window
mr: ऍप्लिकेशन पटलात प्रिएडीट मजकूर एम्बेड करा

en: Embed preedit text in application window
mr: ऍप्लिकेशन पटलात प्रिएडीट मजूकर एम्बेड करा

en: Embed the preedit text of input method in the application window
mr: ऍप्लिकेशन पटलात इंपुट पद्धतीचे प्रिएडीट मजकूर एम्बेड करा

en: Enable input method by default
mr: पूर्वनितर्धारीतपणे इंपुट पद्धत सुरू करा

en: Enable input method by default when the application gets input focus
mr: ऍप्लिकेशनला इंपुट फोकस प्राप्त झाल्यावर इंपुट पद्धत पूर्वनिर्धारीतपणे सुरू करा

en: Enable or disable:
mr: कार्यान्वीत करा किंवा अकार्यान्वीत करा:

en: Enable shortcut keys
mr: शार्टकट किज् सुरू करा

en: Enable:
mr: सुरू करा:

en: Engines order
mr: इंजिनचे क्रम

en: Exit ibus-daemon
mr: ibus-daemon पासून बाहेर पडा

en: Follow the input cursor in case the panel is always shown
mr: पटल नेहमी दाखवले जात असल्यास इंपुट कर्सरचे पालन करा

en: General
mr: सर्वसाधारण

en: Get global engine failed.
mr: ग्रोबल इंजिन ठरवण्यास अपयशी.

en: Hide automatically
mr: स्व छुपे करा

en: Horizontal
mr: आडवे

en: IBus Preferences
mr: IBus आवड निवड

en: IBus Update
mr: IBus सुधारणा

en: IBus daemon could not be started in %d seconds
mr: IBus डिमन %d सेकंदात सुरू करणे अशक्य

en: IBus has been started! If you cannot use IBus, add the following lines to your $HOME/.bashrc; then relog into your desktop.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus
mr: IBus सुरू झाले! IBus चा वापर न केल्यास, खालील ओळींना $HOME/.bashrc मध्ये समाविष्ट करा; व त्यानंतर डेस्कटॉपमध्ये पुनः प्रवेश करा.
      export GTK_IM_MODULE=ibus
      export XMODIFIERS=@im=ibus
      export QT_IM_MODULE=ibus

en: IBus is an intelligent input bus for Linux/Unix.
mr: Linux/Unix करीता IBus हे एक हुशार इनपुट बस आहे.

en: If true, the panel follows the input cursor in case the panel is always shown. If false, the panel is shown at a fixed location.
mr: खरे असल्यास, पटल नेहमी दाखवले जात असल्यास पटल इंपुट कर्सरचे पालन करते. खोटे असल्यास, पटल ठराविक ठिकाणी दाखविले जाते.

en: Input Method
mr: इंपुट पद्धत

en: Key code:
mr: कि कोड:

en: Keyboard layout: %s
mr: कळफलक मांडणी: %s

en: Keyboard shortcuts
mr: कळफलक शार्टकट

en: Language panel position
mr: भाषा पटलचे स्थान

en: Language panel position:
mr: भाषा पटलाचे स्थान:

en: Language: %s
mr: भाषा: %s

en: Latin layouts which have no ASCII
mr: लॅटिन मांडणी ज्याकडे ASCII नाही

en: List engine name only
mr: फक्त इंजिन नाव सूचीत दाखवा

en: Modifiers:
mr: मॉडिफायर:

en: More…
mr: आणखी…

en: Move down the selected input method in the enabled input methods
mr: कार्यक्षम इंपुट पद्धतींमध्ये नीवडलेली इंपुट पद्धत खाली सरकवा

en: Move up the selected input method in the enabled input methods list
mr: कार्यक्षम इंपुट पद्धतींमध्ये नीवडलेली इंपुट पद्धत वर सरकवा

en: Next engine shortcut keys
mr: पुढील इंजीनचे शार्टकट किज्

en: Next input method:
mr: पुढची इंपुट पद्धत:

en: No engine is set.
mr: इंजिन ठरवले नाही.

en: Orientation of lookup table
mr: लुकअप टेबलचे निर्देशन

en: Orientation of lookup table. 0 = Horizontal, 1 = Vertical
mr: लुकअप टेबलचे निर्देशन. 0 = Horizontal, 1 = Vertical

en: Other
mr: इतर

en: Please press a key (or a key combination)
mr: कृपया कि (किंवा कि जोडणी) दाबा

en: Please press a key (or a key combination).
    The dialog will be closed when the key is released.
mr: कृपया कि (किंवा कि जोडणी) दाबा.
    कि सोडल्यावर संवाद बंद होईल.

en: Popup delay milliseconds for IME switcher window
mr: IME स्वीचर पटलकरिता डिले मिलिसेकंद पॉपअप करा

en: Preferences
mr: आवड निवड

en: Prefixes of DConf keys to stop name conversion
mr: नाव रूपांतर थांबवण्याकरीता DConf किज्चे प्रिफिक्सेस्

en: Preload engines
mr: प्रीलोड इंजीन्स्

en: Preload engines during ibus starts up
mr: ibus सुरू होतेवेळी इंजीन आधिपासूनच लोड करा

en: Prev engine shortcut keys
mr: मागील इंजीनचे शॉर्टकट किज्

en: Previous input method:
mr: मागील इंपुट पद्धत:

en: Print the D-Bus address of ibus-daemon
mr: ibus-daemon च्या D-Bus पत्त्याची छपाई करा

en: Quit
mr: बाहेर पडा

en: RGBA value of XKB icon
mr: XKB चिन्हाचे RGBA मूल्य

en: Read the registry cache FILE.
mr: रेजिस्ट्रि कॅशे FILE वाचा.

en: Read the system registry cache.
mr: प्रणाली रेजिस्ट्रि कॅशे वाचा.

en: Remove the selected input method from the enabled input methods
mr: कार्यक्षम इंपुट पद्धतीपासून नीवडलेली इंपुट पद्धत काढून टाका

en: Reset the configuration values
mr: संरचना मूल्य मूळस्थितीत आणा

en: Resetting…
mr: पुन्हा सेट करत आहे…

en: Restart
mr: पुन्हा चालू करा

en: Restart ibus-daemon
mr: ibus-daemon पुन्हा सुरू करा

en: Run xmodmap if .xmodmap or .Xmodmap exists when ibus engines are switched.
mr: ibus इंजिन्सचा वापर करतेवेळी, xmodmap किंवा .Xmodmap अस्तित्वात असल्यास xmodmap चालवा.

en: Saved engines order in input method list
mr: इंपुट मेथड सूचमध्ये इंजिनचे क्रम साठवे

en: Saved version number
mr: आवृत्ती क्रमांक साठवले

en: Select an input method
mr: इंपुट पद्धत नीवडा

en: Select keyboard shortcut for %s
mr: %s करीता कळफलक शार्टकट नीवडा

en: Set IBus Preferences
mr: IBus पसंती सुरू करा

en: Set global engine failed.
mr: ग्रोबल इंजिन ठरवण्यास अपयशी.

en: Set or get engine
mr: इंजिन सेट किंवा प्राप्त करा

en: Set popup delay milliseconds to show IME switcher window. The default is 400. 0 = Show the window immediately. 0 &lt; Delay milliseconds. 0 &gt; Do not show the window and switch prev/next engines.
mr: IME स्विचर पटल दाखवण्याकरिता पॉपअप डिले मिलिसेकंदामध्ये सेट करा. पूर्वनिर्धारित 400. 0 = पटल पटकन दाखवा. 0 &lt; मिलिसेकंदातील विलंब. 0 &gt; पटल दाखवू नका व मागील किंवा पुढील इंजिन्स्चा वापर करू नका.

en: Set the behavior of ibus how to show or hide language bar
mr: भाषा पट्टी कसे दाखवायचे किंवा लपवायचे यासाठी ibus चे वर्तन ठरवा

en: Set the orientation of candidates in lookup table
mr: लुकअप टेबल मधील घटकांचे निर्देशन ठरवा

en: Share the same input method among all applications
mr: सर्व ऍप्लिकेशन्स् मध्ये एकसारखेच इंपुट पद्धत शेअर करा

en: Show available engines
mr: उपलब्ध इंजिन्स दाखवा

en: Show icon on system tray
mr: चिन्ह प्रणाली ट्रेवर दाखवा

en: Show information of the selected input method
mr: नीवडलेल्या इंपुट पद्धत विषयी माहिती दाखवा

en: Show input method name
mr: इंपुट पद्धतीचे नाव दाखवा

en: Show input method name on language bar
mr: भाषा पट्टीवरील इंपुट पद्धतीचे नाव दाखवा

en: Show input method's name on language bar when check the checkbox
mr: चेकबॉक्स नीवडल्यानंतर भाषा पट्टीवरील इंपुट पद्धतीचे नाव दाखवा

en: Show property panel:
mr: गुणधर्म पटल दाखवा:

en: Show setup of the selected input method
mr: नीवडलेल्या इंपुट पद्धतीची मांडणी दाखवा

en: Show the configuration values
mr: संरचना मूल्ये दाखवा

en: Show the content of registry cache
mr: रेजिस्ट्रि कॅशेमधील अंतर्भुत माहिती दाखवा

en: Show this information
mr: ही माहिती दाखवा

en: Show version
mr: आवृत्ती दाखवा

en: Start ibus on login
mr: प्रवेशवेळी ibus सुरू करा

en: Super+space is now the default hotkey.
mr: Super+space आत्ता पूर्वनिर्धारित हॉटि आहे.

en: The IBus daemon is not running. Do you wish to start it?
mr: IBus डिमन सुरू नाही. तुम्हाला ते सुरू करायचे?

en: The behavior of property panel. 0 = Do not show, 1 = Auto hide, 2 = Always show
mr: गुणधर्म पटलाचे वर्तन. 0 = दाखवू नका, 1 = स्व छुपे करा, 2 = नेहमी दाखवा

en: The milliseconds to show property panel
mr: गुणधर्म पटल दाखवण्याकरिता मिलिसेकंद

en: The milliseconds to show property panel after focus-in or properties are changed.
mr: फोकस-इन किंवा गुणधर्म बदलवण्यानंतर, गुणधर्म पटल दाखवण्याकरिता मिलिसेकंद.

en: The position of the language panel. 0 = Top left corner, 1 = Top right corner, 2 = Bottom left corner, 3 = Bottom right corner, 4 = Custom
mr: भाषा पटलाचे स्थान. 0 = Top left corner, 1 = Top right corner, 2 = Bottom left corner, 3 = Bottom right corner, 4 = Custom

en: The registry cache is invalid.
mr: रेजिस्ट्रि कॅशे अवैध आहे.

en: The saved version number will be used to check the difference between the version of the previous installed ibus and one of the current ibus.
mr: साठवलेले आवृत्ती क्रमांकाचा वापर मागील इंस्टॉल झालेले ibus आणि सध्या इंस्टॉल झालेल्या ibus मधील भेद जाणून घेण्यासाठी केला जाईल.

en: The shortcut keys for switching to next input method in the list
mr: सूचीतील पुढची इंपुट पद्धत नीवडण्याकरीता वापरण्याजोगी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for switching to previous input method in the list
mr: सूचीतील मागील इंपुट पद्धत नीवडण्याकरीता वापरण्याजोगी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for switching to the next input method in the list
mr: सूचीतील पुढील इंपुट पद्धत नीवडण्याकरीता वापरण्याजोगी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for switching to the previous input method
mr: मागील इंपुट पद्धत नीवडण्याकरीता वापरण्याजोगी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for turning input method off
mr: इंपुट पद्धती बंद करण्यासाठी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for turning input method on
mr: इंपुट पद्धती सुरू करण्यासाठी शार्टकट किज्

en: The shortcut keys for turning input method on or off
mr: इंपुट पद्धत सुरू किंवा बंद करण्यासाठी शार्टकट किज्

en: Top left corner
mr: वरील डावा कोपरा

en: Top right corner
mr: वरील उजवा कोपरा

en: Trigger shortcut keys
mr: शॉर्टकट किज् ट्रिगर करा

en: Trigger shortcut keys for gtk_accelerator_parse
mr: gtk_accelerator_parse करिता शॉर्टकट किज सुरू करा

en: US layout is appended to the Latin layouts. variant can be omitted.
mr: लॅटिन मांडणीमध्ये US मांडणी समावेश केली आहे. वेरिएंट आवश्यक नाही.

en: Usage: %s COMMAND [OPTION...]
mr: वापर: %s COMMAND [OPTION...]

en: Use custom font
mr: स्वपसंत फॉन्ट वापरा

en: Use custom font name for language panel
mr: भाषा पटल करीत स्वपसंत फॉन्ट नाव वापरा

en: Use custom font:
mr: मनपसंत फॉन्टचा वापर करा:

en: Use global input method
mr: ग्लोबल इंपुट पद्धत नीवडा

en: Use shortcut with shift to switch to the previous input method
mr: मागील इंपुट पद्धतीचा वापर करण्यासाठी शिफ्टसह शार्टकटचा वापर करा

en: Use system keyboard (XKB) layout
mr: प्रणाली कळफलक (XKB) मांडणीचा वापर करा

en: Use system keyboard layout
mr: प्रणाली कळफलक मांडणीचा वापर करा

en: Use xmodmap
mr: xmodmapचा वापर करा

en: Vertical
mr: उभे

en: Write the registry cache FILE.
mr: रेजिस्ट्रि कॅशे FILE लिहा.

en: Write the system registry cache.
mr: प्रणाली रेजिस्ट्रि कॅशे लिहा.

en: XKB icon shows the layout string and the string is rendered with the RGBA value. The RGBA value can be 1. a color name from X11, 2. a hex value in form '#rrggbb' where 'r', 'g' and 'b' are hex digits of the red, green, and blue, 3. a RGB color in form 'rgb(r,g,b)' or 4. a RGBA color in form 'rgba(r,g,b,a)' where 'r', 'g', and 'b' are either integers in the range 0 to 255 or percentage values in the range 0% to 100%, and 'a' is a floating point value in the range 0 to 1 of the alpha.
mr: XKB चिन्ह मांडणी स्ट्रिंग दाखवते आणि स्ट्रिंग RGBA मूल्यसह दाखविले जाईल. RGBA मूल्य 1 असू शकते. X11 पासून रंग नाव, 2. फॉर्म '#rrggbb' मधील हेक्स मूल्य जेथे 'r', 'g' आणि 'b' हे रेड, ग्रीन, आणि ब्लुचे हेक्स अंक आहेत, 3. RGB रंग 'rgb(r,g,b)' स्वरूपात किंवा 4. एक RGBA रंग, 'rgba(r,g,b,a)' स्वरूपात जेथे 'r', 'g', आणि 'b' एकतर इंटिजर्स असतात, 0 ते 255 व्याप्तिमध्ये किंवा टक्केवारि मूल्य, 0% ते 100% अशा व्याप्ति अंतर्गत, आणि 'a' फ्लोटिंग पॉइंट मूल्य आहे, अल्फाच्या 0 ते 1 अशा व्याप्तिमध्ये.

en: _About
mr: विषयी(_A)

en: _Add
mr: समावेष करा (_A)

en: _Apply
mr: लागू करा (_A)

en: _Cancel
mr: रद्द करा (_C)

en: _Close
mr: बंद करा (_C)

en: _Delete
mr: नष्ट करा (_D)

en: _Down
mr: खाली (_D)

en: _OK
mr: ठिक आहे (_O)

en: _Preferences
mr: आवड निवड (_P)

en: _Remove
mr: काढूण टाका (_R)

en: _Up
mr: वर (_U)

en: language: %s
mr: भाषा: %s

en: switching input methods
mr: इंपुट पद्धतींचा वापर करत आहे
